โปรแกรมซีเกมส์ 2017 ประจำวันที่ 23 สิงหาคม 2560

Home / ข่าวซีเกมส์ / โปรแกรมซีเกมส์ 2017 ประจำวันที่ 23 สิงหาคม 2560
โปรแกรมซีเกมส์ 2017

รายการแข่งขันของนักกีฬาไทย ซีเกมส์ 2017 กัวลาลัมเปอร์
ประจำวันที่ 23 สิงหาคม 2560

กอล์ฟ
เวลา 06.30 น. ชายเดี่ยว ประเภท สโตรคเพลย์ รอบ 2
เวลา 07.30 น. หญิงเดี่ยว ประเภท สโตรคเพลย์ รอบ 2

ขี่ม้า
เวลา 08.00 น. ประเภทศิลปะบังคับม้า Mixed รอบคัดเลือก

 

เปตอง
เวลา 08.00 น.

หญิงคู่
ชายคู่

คาราเต้
เวลา 08.00 น.

คุมิเตะ ตํ่ากว่า 55 กิโลกรัม หญิง
คุมิเตะ ตํ่ากว่า 55 กิโลกรัม ชาย
คุมิเตะ ตํ่ากว่า 61 กิโลกรัม หญิง
คุมิเตะ ต่ำกว่า 75 กิโลกรัม ชาย
คุมิเตะ ตํ่ากว่า 68 กิโลกรัม หญิง
คุมิเตะ มากกว่า 75 กิโลกรัม ชาย
คุมิเตะ ตํ่ากว่า 55 กิโลกรัม หญิง รอบชิงเหรียญทอง
คุมิเตะ ตํ่ากว่า 55 กิโลกรัม ชาย รอบชิงเหรียญทอง

คุมิเตะ ตํ่ากว่า 61 กิโลกรัม หญิง รอบชิงเหรียญทอง
คุมิเตะ ตํ่ากว่า 75 กิโลกรัม ชาย รอบชิงเหรียญทอง
คุมิเตะ ตํ่ากว่า 68 กิโลกรัม หญิง รอบชิงเหรียญทอง
คุมิเตะ มากว่า 75 กิโลกรัม ชาย รอบชิงเหรียญทอง

แบดมินตัน
เวลา 08.00 น. ทีมหญิง ทีมชาติไทย+สิงคโปร์
เวลา 15.00 น. ทีมชาย ทีมชาติไทย พบ อินโดนีเซีย

สควอซ
เวลา 08.00 น.

ประเภทจัมโบ้ หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
ประเภทจัมโบ้ ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
เวลา 13.00 น. ประเภท คู่ผสม รอบรองชนะเลิศ
เวลา 18.00 น. ประเภท คู่หญิง รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 19.00 น. ประเภท คู่ชาย รอบชิงชนะเลิศ

 

โบว์ลิ่ง
เวลา 08.00 น.

ประเภท Trios ชาย
ประเทภ Trios หญิง
เวลา 13.00 น.

ประเภท Trios ชาย รอบสอง
ประเภท Trios หญิง รอบชิงชนะเลิศ

 

ว่ายนํ้า
เวลา 08.00 น. ผีเสื้อ 100 เมตร ชาย
เวลา 08.10 น. ฟรีสไตล์ 100 เมตร หญิง
เวลา 08.20 น. ฟรีสไตล์ 200 เมตร ชาย
เวลา 08.35 น. ผีเสื้อ 50 เมตร หญิง
เวลา 08.40 น. กันเชียง 200 เมตร ชาย
เวลา 08.55 น. ฟรีสไตล์ 4×200 เมตร หญิง
เวลา 18.00 น.

ผีเสื้อ 100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
ฟรีสไตล์ 100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
ฟรีสไตล์ 200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
ผีเสื้อ 50 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

 

 

ยิงปืน
เวลา 08.00 น.

ประเภท Air Rifle 10 เมตร หญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
ประเภท 25 เมตร R.F.P. ชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
ประเภท 50 เมตร Rifle Prone ชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
เวลา 08.30 น. ประเภท Men’s Skeet ชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
เวลา 10.30 น. ประเภท Air Rifle 10 หญิง ชาย รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 11.00 น. ประเภท 50 เมตร Rifle Prone ชาย รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 11.15 น. ประเภท Men’s Skeet ชาย รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 12.30 น. ประเภท 25 เมตร R.F.P. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

 

จักรยาน
เวลา 09.00 น. ประเภทถนน บุคคลหญิง รอชิงชนะเลิศ

 

ตะกร้อ
เวลา 09.00 น. ทีมชาย ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติอินโดนีเซีย

 

ฟันดาบ
เวลา 09.00 น. ประเภท เซเบอร์ หญิง
เวลา 11.15 น. ประเภท เอเป้ ชาย
เวลา 14.30 น. ประเภท เซเบอร์ หญิง รอบรองชนะเลิศ
เวลา 15.00 น. ประเภท เอเป้ ชาย รอบรองชนะเลิศ
เวลา 15.30 น. ประเภท เซเบอร์ หญิง รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 16.00 น. ประเภท เอเป้ ชาย รอบชิงชนะเลิศ

 

เทนนิส
เวลา 09.00 น.

หญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติฟิลิปปินส์
ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติฟิลิปปินส์
เวลา 13.00 น. หญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ
เวลา 14.00 น. ชายคู่ รอบรองชนะเลิศ
เวลา 15.00 น. คู่ผสม รอบ 16 ทีม

 

ยิมนาสติก
เวลา 09.30 น. Apparatus ชาย รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 10.15 น. Apparatus หญิง รอบชิงชนะเลิศ

 

เรือใบ
เวลา 09.30 น.

Team Racing หญิง รอบชิงชนะเลิศ
Team Racing ชาย ชิงชนะเลิศ
T.R.Mixed U16 รอบชิงชนะเลิศ

 

บิลเลียดส์ และ สนุ๊กเกอร์
เวลา 09.00 น.

สนุ๊กเกอร์ ชาย รอบรองชนะเลิศ
Pool 9 ลูก หญิงเดี่ยว ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติเมียนมาร์
เวลา 13.00 น.

บิลเลียดส์ ชาย รอบ 16 คน ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติมาเลเซีย
Pool 9 ลูก ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
เวลา 17.00 น.

Pool 9 ลูก ทีมคู่ชาย รอบชิงชนะเลิศ
บิลเลียดส์ ชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ
สนุ๊กเกอร์ รอบชิงชนะเลิศ

วอลเลย์บอล
เวลา 11.00 น. ทึมหญิง ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติอินโดนีเซีย

 

 

ฮอกกี้ในร่ม
เวลา 12.30 น. ทีมชาย ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติเวียดนาม
เวลา 17.00 น. ทีมหญิง ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติมาเลเซีย

 

กรีฑา
เวลา 14.00 น.

ทุ่มนํ้าหนัก ชาย รอบชิง
วิ่ง ประเภท Decathlon 6 ชาย รอบชิง
วิ่ง 200 เมตร หญิง
วิ่ง 200 เมตร ชาย
เวลา 15.00 น.

วิ่ง ประเภท Decathlon 7 ชาย รอบชิง
กระโดดไกล หญิง
เดิน 10 กิโลเมตรชาย
เวลา 16.00 น. วิ่ง ประเภท Decathlon 8 ชาย รอบชิง
เวลา 19.00 น.

วิ่ง ประเภท Decathlon 9 ชาย รอบชิง
กระโดดไกล หญิง
วิ่ง 800 เมตร หญิง รอบชิง
วิ่ง 800 เมตร ชาย รอบชิง
เวลา 20.00 น.

วิ่ง ประเภท Decathlon 10 ชาย รอบชิง
วิ่ง 200 เมตร หญิง รอบชิง
วิ่ง 200 เมตร ชาย รอบชิง

 

ลอว์น โบล์ว
เวลา 14.00 น.

ประเภท ชาย 4 คน
ประเภท ชาย 3 คน
ประเภท หญิง 3 คน
ประเภท แพร์ ชาย
ประเภท แพร์ หญิง

 

บาสเกตบอล
เวลา 19.15 น. ทีมหญิง ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติฟิลิปปินส์