โปรแกรมซีเกมส์ 2017 ประจำวันที่ 22 สิงหาคม 2560

Home / ข่าวซีเกมส์ / โปรแกรมซีเกมส์ 2017 ประจำวันที่ 22 สิงหาคม 2560
โปรแกรมซีเกมส์ 2017

รายการแข่งขันของนักกีฬาไทย ซีเกมส์ 2017 กัวลาลัมเปอร์
ประจำวันที่ 22 สิงหาคม 2560

กอล์ฟ
เวลา 06.30 น. ชายเดี่ยว ประเภท สโตรคเพลย์
เวลา 07.30 น. หญิงเดี่ยว ประเภท สโตรคเพลย์

 

ว่ายนํ้า ชิง 6 เหรียญทอง 
เวลา 08.00 น.

กรรเชียง 200 เมตร หญิง
กรรเชียง 200 เมตร ชาย
กบ 50 เมตร หญิง
ผีเสื้อ 200 เมตร ชาย
ฟรีสไตล์ 400 เมตร หญิง
ฟรีสไตล์ 4×100 เมตร ชาย

เวลา 18.00 น.

กรรเชียง 200 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
กรรเชียง 200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
กบ 50 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
ผีเสื้อ 200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
ฟรีสไตล์ 400 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
ฟรีสไตล์ 4×100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

 

คาราเต้ ชิง 6 เหรียญทอง 
เวลา 08.00 น.

คาตะ หญิง
คาตะ ชาย
คุมิเตะ ตํ่ากว่า 50 กิโลกรัม หญิง
คุมิเตะ ตํ่ากว่า 60 กิโลกรัม ชาย
คุมิเตะ ตํ่ากว่า 68 กิโลกรัม หญิง
คุมิเตะ ตํ่ากว่า 67 กิโลกรัม ชาย

เวลา 14.30 น.

คาตะ หญิง รอบชิงชนะเลิศ
คาตะ ชาย รอบชิงชนะเลิศ
คุมิเตะ ตํ่ากว่า 50 กิโลกรัม หญิง รอบชิงชนะเลิศ
คุมิเตะ ตํ่ากว่า 60 กิโลกรัม ชาย รอบชิงชนะเลิศ
คุมิเตะ ตํ่ากว่า 68 กิโลกรัม หญิง รอบชิงชนะเลิศ
คุมิเตะ ตํ่ากว่า 67 กิโลกรัม ชาย รอบชิงชนะเลิศ

โบว์ลิ่ง ชิง 1 เหรียญทอง
เวลา 08.00 น. โบว์ลิ่ง ประเภท คู่ผสม รอบแรก
เวลา 13.30 น. โบว์ลิ่ง ประเภท คู่ผสม รอบสอง

 

ขี่ม้า
เวลา 08.00 น. ประเภทศิลปะบังคับม้า รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 08.00 น. ขี่ม้าโปโล ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติสิงคโปร์

 

ลอว์น โบล์ว
เวลา 08.00 น.

ประเภท หญิง 4 คน
ประเภท ชาย 4 คน
เวลา 13.30 น.

ประเภท หญิง 3 คน
ประเภท ชาย 3 คน
เวลา 19.00 น.

ประเภท หญิง 4 คน
ประเภท ชาย 4 คน

 

 

เปตอง ชิง 2 เหรียญทอง
เวลา 08.00 น.

หญิงเดี่ยว
ชายเดี่ยว

เวลา 14.00 น.

หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ

เวลา 16.00 น.

หญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
ชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ

 

ยิงปืน ชิง 3 เหรียญทอง 
เวลา 08.00 น.

ประเภท Air Rifle 10 เมตร ชาย รอบคัดเลือก
ประเภท Pistal 25 เมตร หญิง รอบคัดเลือก
ประเภท Pistol 50 เมตร ชาย รอบคัดเลือก
เวลา 08.30 น. ประเภท Men’s Skeet ชาย รอบคัดเลือก
เวลา 10.30 น. ประเภท Pistol 50 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 12.00 น. ประเภท Air Rifle 10 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 13.30 น. ประเภท Pistal 25 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

 

สควอซ
เวลา 08.00 น.

ประเภทจัมโบ้ หญิงเดี่ยว รอบแรก
ประเภทจัมโบ้ ชายเดี่ยว รอบแรก
เวลา 13.00 น. ประเภท คู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ
เวลา 18.00 น. ประเภท คู่หญิง,คู่ชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ

 

 

วูซู ชิง 6 เหรียญทอง 
เวลา 08.00 น.

ประเภท Nanquan ชาย รอบชิงชนะเลิศ
ประเภท Nandao+gun หญิง รอบชิงชนะเลิศ
ประเภท Taijijian ชาย รอบชิงชนะเลิศ

เวลา 14.00 น.

ประเภท Taijijian หญิง รอบชิงชนะเลิศ
ประเภท Changquan หญิง รอบชิงชนะเลิศ
ประเภท Changquan ชาย รอบชิงชนะเลิศ

 

 

ยิงธนู ชิง 1 เหรียญทอง 
เวลา 08.30 น. ประเภท ทีมผสม รอบชิงชนะเลิศ

 

ปิงปอง
เวลา 09.00 น. หญิงเดี่ยว รอบ 16 คน
เวลา 11.00 น. ชายเดี่ยว รอบ 16 คน
เวลา 13.00 น. หญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
เวลา 18.00 น. ชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ

 

เทนนิส
เวลา 09.00 น.

หญิงเดี่ยว รอบ 16 คน
ชายเดี่ยว รอบ 16 คน
เวลา 13.00 น. หญิงคู่ รอบ 8 คน
เวลา 15.00 น. ชายคู่ รอบ 8 คน

 

ตะกร้อ ชิง 1 เหรียญทอง
เวลา 09.00 น.

ทีมชายคู่ แชมป์สาย เอ พบ รองแชมป์สายบี
ทีมชายคู่ แชมป์สาย บี พบ รองแชมป์สายเอ
ทีมชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ

 

 

บิลเลียดส์ และ สนุ๊กเกอร์
เวลา 09.00 น.

บิลเลียดส์ ชายคู่ รอบ 8 ทีมสุดท้าย
พูล 9 ลูก ชายคู่ รอบ 16 ทีมสุดท้าย
พูล 9 ลูก หญิงเดี่ยว

เวลา 13.00 น.

บิลเลียดส์ ชายคู่ รอบรองชนะเลิศ
สนุกเกอร์ ชายคู่ รอบ 16 ทีมสุดท้าย
พูล 9 ลูก หญิงเดี่ยว

เวลา 17.00 น.

สนุกเกอร์ ชายคู่ รอบ 8 ทีมสุดท้าย
พูล 9 ลูก หญิงเดี่ยว รอบ 16 ทีมสุดท้าย
พูล 9 ลูก ชายคู่ รอบ 8 ทีมสุดท้าย

 

 

คริกเก็ต
เวลา 09.00 น. T20 ทีมหญิง ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติอินโดนิเซีย
เวลา 13.00 น. 50 over ชาย ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติสิงคโปร์

 

จักรยาน ชิง 1 เหรียญทอง
เวลา 09.00 น. ประเภทถนน Time Trail ทีมชาย

ฟันดาบ ชิง 2 เหรียญทอง 
เวลา 09.00 น. ประเภท เอเป้ หญิง
เวลา 11.15 น. ประเภท ฟอยล์ ชาย
เวลา 14.30 น. ประเภท เอเป้ หญิง รอบรองชนะเลิศ
เวลา 15.00 น. ประเภท ฟอยล์ ชาย รอบรองชนะเลิศ
เวลา 15.30 น. ประเภท เอเป้ หญิง รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 16.00 น. ประเภท ฟอยล์ ชาย รอบชิงชนะเลิศ

 

 

ยิมนาสติก ชิง 5 เหรียญทอง
เวลา 09.30 น.

ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์ ม้าหู ห่วง (ชาย)
ม้ากระโดด บาร์ต่างระดับ (หญิง)

 

 

เรือใบ
เวลา 09.30 น.

Team Racing หญิง (คัดเลือก/รอบรองชนะเลิศ)
Team Racing ชาย (คัดเลือก/รอบรองชนะเลิศ)
T.R.Mixed U16 (คัดเลือก/รอบรองชนะเลิศ)
International 470 ชาย
International 470 หญิง
International 420 (U19) ทีมชาย
International 420 (U19) ทีมหญิง

 

 

บาสเกตบอล
เวลา 10.15 น. ทีมหญิง ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติสิงคโปร์

 

 

ฮอกกี้ในร่ม
เวลา 11.00 น. ทีมหญิง ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติสิงคโปร์
เวลา 12.30 น. ทีมชาย ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติฟิลิปปินส์
เวลา 18.30 น. ทีมชาย ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติมาเลเซีย

 

ฮอกกี้
เวลา 15.00 น. ทีมชาย ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติเมียนมาร์
เวลา 17.00 น. ทีมหญิง ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติเมียนมาร์

 

ฮอกกี้นํ้าแข็ง
เวลา 19.00 น. ทีมชาย ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติอินโดนิเซีย

 

 

มวยสากล
เวลา 14.00 น.

มวยสากล ชาย รุ่น 46-49 กิโลกรัม รอบรองชนะเลิศ
มวยสากล ชาย รุ่น 49-52 กิโลกรัม รอบรองชนะเลิศ
มวยสากล ชาย รุ่น 52-56 กิโลกรัม รอบรองชนะเลิศ
มวยสากล ชาย รุ่น 60-64 กิโลกรัม รอบรองชนะเลิศ
มวยสากล ชาย รุ่น 69-75 กิโลกรัม รอบรองชนะเลิศ
มวยสากล ชาย รุ่น 75-81 กิโลกรัม รอบรองชนะเลิศ

 

 

แบดมินตัน
เวลา 14.00 น. ทีมชาย ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติเวียดนาม

 

 

 

 

กรีฑา ชิง 8 เหรียญทอง 
เวลา 14.00 น.

วิ่ง ประเภท Decathlon 100 เมตร ชาย
จานร่อน ชาย
วิ่ง 100 เมตร หญิง
วิ่ง 100 เมตร ชาย
กระโดดไกล ชาย
วิ่งข้ามสิ่งกีดขวาง 400 เมตร ชาย
เดิน 20 กิโลเมตรชาย

จานร่อน ชาย
ทุ่มนํ้าหนัก ชาย
กระโดดสูงชาย
วิ่งข้ามสิ่งกีดขวาง 400 เมตร หญิง รอบชิง
วิ่งข้ามสิ่งกีดขวาง 400 เมตร ชาย รอบชิง

เวลา 19.40 น.

พุ่งแหลน หญิง
วิ่ง 800 เมตร ชาย รอบแรก
วิ่ง 800 เมตร ชาย รอบสอง

เวลา 20.30 น.

วิ่ง 100 เมตร หญิง รอบชิง
วิ่ง 100 เมตร ชาย รอบชิง

เวลา 21.00 น.

วิ่ง ประเภท Decathlon 400 เมตร ชาย

 

 

 

ฟุตบอล
เวลา 15.00 น.

ทีมชาย ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติฟิลิปปินส์
ทีมหญิง ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติเวียดนาม

 

 

 

วอลเล่ย์บอล
เวลา 16.00 น. ทีมชาย ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติกัมพูชา