โปรแกรม ซีเกมส์ 2017 ประจำวันที่ 21 สิงหาคม 2560

Home / ข่าวซีเกมส์ / โปรแกรม ซีเกมส์ 2017 ประจำวันที่ 21 สิงหาคม 2560
โปรแกรมซีเกมส์ 2017

รายการแข่งขันของนักกีฬาไทย ซีเกมส์ 2017 กัวลาลัมเปอร์
ประจำวันที่ 21 สิงหาคม 2560

ว่ายน้ำ
เวลา 08.00 น. กันเชียง 50 เมตร ชาย
เวลา 08.05 น. ผีเสื้อ 200 เมตร หญิง
เวลา 08.20 น. ฟรีสไตล์ 400 เมตร ชาย
เวลา 08.50 น. ผีเสื้อ 50 เมตร ชาย
เวลา 08.55 น. ฟรีสไตล์ 4×100 เมตร หญิง
เวลา 18.00 น. กันเชียง 50 เมตร รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 18.05 น. ผีเสื้อ 200 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 18.15 น. ฟรีสไตล์ 400 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 19.00 น. กันเชียง 100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 19.05 น. ผีเสื้อ 50 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 19.40 น. ฟรีสไตล์ 4×100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

 

บาสเกตบอล
เวลา 10.15 น. ทีมชาติเวียดนาม(หญิง) พบ ทีมชาติไทย(หญิง)
เวลา 17.00 น. ทีมชาติมาเลเซีย(ชาย) พบ ทีมชาติไทย(ชาย)

 

โบว์ลิ่ง
เวลา 08.00 น. ทีมคู่(ชาย) รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 13.30 น. ทีมคู่(หญิง) รอบชิงชนะเลิศ

 

มวยสากล รอบ 8 คน
เวลา 14.00 น. รุ่น 46-49 กิโลกรัม (ชาย)
เวลา 15.00 น. รุ่น 49-52 กิโลกรัม (ชาย)
เวลา 16.00 น. รุ่น 52-56 กิโลกรัม (ชาย)
เวลา 17.00 น. รุ่น 60-64 กิโลกรัม (ชาย)
เวลา 18.00 น. รุ่น 69-75 กิโลกรัม (ชาย)
เวลา 19.00 น. รุ่น 75-81 กิโลกรัม (ชาย)

จักรยาน
เวลา 09.00 น. Criterium หญิง ชิงเหรียญทอง
เวลา 10.00 น. Criterium ชาย ชิงเหรียญทอง

 

ฟันดาบ
เวลา 09.00 น. ฟอยล์ (หญิง) รอบ 8 คน
เวลา 11.15 น. เซเบอร์ (ชาย) รอบ 8 คน
เวลา 14.30 น. ฟอยล์ (หญิง) รอบรองชนะเลิศ
เวลา 15.00 น. เซเบอร์ (ชาย) รองรองชนะเลิศ
เวลา 15.30 น. ฟอยล์ (หญิง) รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 16.00 น. เซเบอร์ (ชาย) รอบชิงชนะเลิศ

 

ฮอกกี้ ฟิลด์
เวลา 17.00 น. ทีมหญิง ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติอินโดนีเซีย

 

ฮอกกี้ อินดอร์
เวลา 11.00 น. ทีมหญิง ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติฟิลิปปินส์
เวลา 15.30 น. ทีมชาย ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติสิงคโปร์

 

ไอซ์ฮอกกี้
เวลา 19.00 น. ทีมชาย ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติมาเลเซีย

 

เปตอง
เวลา 08.00 น. ประเภทเดี่ยว หญิง
ประเภทเดี่ยว ชาย

 

เซปักตะกร้อ ชิงเหรียญทอง
เวลา 09.00 น. ทีมหญิง ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติมาเลเซีย (ชิงเหรียญทอง)
เวลา 19.00 น. คู่ชาย ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติมาเลเซีย

 

ยิงปืน
เวลา 08.30 น. ดับเบิ้ลแทป ชาย รอบคัดเลือก
เวลา 12.00 น. ดับเบิ้ลแทป รอบชิงชนะเลิศ

 

สควอช
เวลา 08.00 น. คู่หญิง รอบแรก
เวลา 13.00 น. คู่ผสม รอบแรก
เวลา 18.00 น. คู่หญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
คู่ชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ

ปิงปอง
เวลา 08.00 น. เดี่ยวหญิง รอบแรก
เดี่ยวชาย รอบแรก

เทนนิส
เวลา 09.00 น. เดี่ยวหญิง รอบ 32 คน
เวลา 11.00 น. เดี่ยวชาย รอบ 32 คน
เวลา 13.00 น. คู่หญิง รอบ 16 คน
เวลา 15.00 น. คู่ชาย รอบ 16 คน

 

ไตรกีฬา
เวลา 06.30 น. บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 07.15 น. บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ

 

วอลเลย์บอล
เวลา 14.00 น. ทีมชาย ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติเมียนมาร์

 

วูซู
เวลา 08.00 น. Qianshu ชาย ชิงชนะเลิศ
Qianshu หญิง ชิงชนะเลิศ
Daoshu+Gun ชาย ชิงชนะเลิศ
Daoshu หญิง ชิงชนะเลิศ
เวลา 14.00 น. Taijijian หญิง รอบชิงชนะเลิศ
Nando+Gun ชาย รอบชิงชนะเลิศ
Nandao+Gun หญิง