โปรแกรมซีเกมส์ 2017 ประจำวันที่ 28 สิงหาคม 2560

Home / ข่าวซีเกมส์ / โปรแกรมซีเกมส์ 2017 ประจำวันที่ 28 สิงหาคม 2560

รายการแข่งขันของนักกีฬาไทย ซีเกมส์ 2017 กัวลาลัมเปอร์
ประจำวันที่ 28 สิงหาคม 2560

 

กระโดดน้ำ
เวลา 16.00 น. แพลทฟอร์ม 10 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
 

แบดมินตัน รอบรองชนะเลิศ
เวลา 12.00 น.
ชายเดี่ยว
หญิงเดี่ยว
ชายคู่
หญิงคู่
คู่ผสม

 

 

คลิกเก็ต
เวลา 08.00 น. ทีมหญิง อันดับ 3 พบ อันดับ 4
เวลา 11.30 น. ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 18.30 น. ทีมชาย ทีมชาติเมียนมาร์ พบ ทีมชาติไทย

 

 

จักรยาน แทรค
เวลา 13.00 น. สปริ๊น ชาย
เวลา 13.15 น. สปริ๊น หญิง
เวลา 13.27 น. ออมเนี่ยม ชาย
เวลา 13.44 น. สปริ๊น ชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ Race 1
เวลา 13.56 น. เพอร์สูท ชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
เวลา 14.31 น. สปริ๊น ชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ Race 2
เวลา 15.00 น. สปริ๊น ชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
เวลา 19.00 น. สปริ๊น หญิง รอบรองชนะเลิศ Race 1
เวลา 19.06 น. สปริ๊น ชาย รอบรองชนะเลิศ Race 1
เวลา 19.24 น. สปริ๊น หญิง รอบรองชนะเลิศ Race 2
เวลา 19.30 น. สปริ๊น ชาย รอบรองชนะเลิศ Race 2
เวลา 19.36 น. เพอร์สูท ชาย รอบชิงเหรียญทองแดง
เวลา 19.43 น. เพอร์สูท ชาย รอบชิงเหรียญทอง
เวลา 19.50 น. สปริ๊น หญิง รอบรองชนะเลิศ
เวลา 19.53 น. สปริ๊น ชาย รอบรองชนะเลิศ
เวลา 20.11 น. สปริ๊น หญิง รอบชิงชนะเลิศ Race 1
เวลา 20.17 น. สปริ๊น ชาย รอบชิงชนะเลิศ Race 1
เวลา 21.05 น. สปริ๊น หญิง รอบชิงชนะเลิศ Race 2
เวลา 21.11 น. สปริ๊น ชาย รอบชิงชนะเลิศ Race 2
เวลา 21.32 น. สปริ๊น หญิง รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 21.35 น. สปริ๊น ชาย รอบชิงชนะเลิศ

 

 

 

ขี่ม้ากระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 08.00 น. ประเภทบุคคล

 

 

 

ขี่ม้าโปโล
เวลา 15.00 น. รอบชิงเหรียญทองแดง

 

 

 

ยิมนาสติกลีลา
เวลา 09.00 น. Apparatus หญิง
เวลา 15.00 น. Mixed Apparatus หญิง

 

 

 

มวยไทย รอบรองชนะเลิศ
เวลา 13.00 น. รุ่น 51kg-54kg ชาย
เวลา 13.40 น. รุ่น 54kg-57kg ชาย
เวลา 14.20 น. รุ่น 60kg-63.5kg ชาย
เวลา 15.00 น. รุ่น 63.5kg-67kg ชาย
เวลา 15.40 น. รุ่น 67kg-71kg ชาย

 

 

 

เปตอง
เวลา 07.00 น. คู่ผสม รอบแรก
เวลา 09.30 น. คู่ผสม รอบรองชนะเลิศ
เวลา 14.30 น. คู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ

 

 

 

 

เรือใบ
เวลา 09.30 น.
Windsurfing หญิง รอบชิงชนะเลิศ
Windsurfing ชาย รอบชิงชนะเลิศ
L.Standard ชาย วันที่ 5
L.Radial หญิง วันที่ 5
L.Radial ชาย วันที่ 5
Optimist U16 หญิง วันที่ 5
Optimist U16 ชาย วันที่ 5

 

 

 

สควอซ
เวลา 10.00 น.
ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ
ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ
เวลา 18.00 น.
ชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
หญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ

 

 

 

เทควันโด
เวลา 07.30 น.
U54kg. ชาย
U46kg. หญิง

เวลา 09.30 น.
U54kg. ชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
U46kg. หญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ

เวลา 13.00 น.
U54kg. ชาย รอบรองชนะเลิศ
U46kg. หญิง รอบรองชนะเลิศ

เวลา 14.00 น.
U54kg. ชาย รอบชิงชนะเลิศ
U46kg. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

 

 

 

 

สกีน้ำ และ เวคบอร์ด
เวลา 10.15 น. ประเภทกระโดด หญิง รอบแรก
เวลา 11.00 น. ประเภทกระโดด ชาย รอบแรก
เวลา 13.00 น. ประเภท Trick หญิง รอบแรก