โปรแกรมซีเกมส์ 2017 ประจำวันที่ 27 สิงหาคม 2560

Home / ข่าวซีเกมส์ / โปรแกรมซีเกมส์ 2017 ประจำวันที่ 27 สิงหาคม 2560

รายการแข่งขันของนักกีฬาไทย ซีเกมส์ 2017 กัวลาลัมเปอร์
ประจำวันที่ 27 สิงหาคม 2560

 

กระโดดน้ำ รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 17.30 น. แพลทฟอร์ม 10 เมตร

 

แบดมินตัน
เวลา 12.00 น.
ชายเดี่ยว
หญิงเดี่ยว 8 คน
ชายคู่
หญิงคู่
คู่ผสม

 

 

บิลเลียดส์ และ สนุ๊กเกอร์
เวลา 13.00 น.
สนุ๊กเกอร์ ชายเดี่ยว รอบ 4 คน
พูล 9 ลูก ชายเดี่ยว รอบ 4 คน
พูล 9 ลูก หญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
สนุ๊กเกอร์ หญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
พูล 9 ลูก ชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ

 

 

คลิกเก็ต
เวลา 17.00 น. ทีมชาย ทีมชาติมาเลเซีย พบ ทีมชาติไทย

 

 

จักรยาน แทรค
เวลา 13.00 น. ออมเนียม หญิง Heat 1
เวลา 13.22 น. ทีมสปริ๊นท์ ชาย รอบ Qualifying
เวลา 13.31 น. ทีมสปริ๊นท์ หญิง รอบ Qualifying
เวลา 14.37 น. สครีช ชาย รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 14.19 น. ออมเนียม หญิง Heat 2
เวลา 19.00 น. ออมเนียม หญิง Heat 3
เวลา 19.15 น. ทีมสปริ๊นท์ ชาย ชิงเหรียญทองแดง
เวลา 19.18 น. ทีมสปริ๊นท์ ชาย ชิงเหรียญทอง
เวลา 19.36 น. ทีมสปริ๊นท์ หญิง ชิงเหรียญทองแดง
เวลา 19.39 น. ทีมสปริ๊นท์ หญิง ชิงเหรียญทอง
เวลา 19.57 น. ออมเนียม Heat4 ชิงเหรียญทอง

 

 

ฟุตซอล
เวลา 16.00 น. ทีมหญิง ทีมชาติมาเลเซีย พบ ทีมชาติไทย
เวลา 19.00 น. ทีมชาย ทีมชาติมาเลเซีย พบ ทีมชาติไทย

 

 

ยิมนาสติก
เวลา 09.00 น. All Aroundd รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 15.00 น. เดี่ยว Apparatus รอบชิงชนะเลิศ

 

 

 

ฮอกกี้
เวลา 13.30 น. ทีมชาย ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติสิงคโปร์

 

 

 

ฟิกเกอร์สเกตน้ำแข็ง
เวลา 13.30 น. ฟรีสเกต หญิง รอบชิงชนะเลิศ

 

 

 

ยูโด
เวลา 13.00 น.
70 kg. หญิง
78 kg. หญิง

เวลา 14.30 น.
81 kg. ชาย
70 kg. หญิง รอบรองชนะเลิศ
78 kg. หญิง รอบรองชนะเลิศ

เวลา 16.00 น.
81 kg. ชาย รอบชิงรองชนะเลิศ
70 kg. หญิง รอบชิงเหรียญทองแดง
78 kg. หญิง รอบชิงเหรียญทองแดง

เวลา 16.40 น.
81 kg. ชาย รอบชิงเหรียญทองแดง
70 kg. หญิง รอบชิงเหรียญทอง
78 kg. หญิง รอบชิงเหรียญทอง
81 kg. ชาย รอบชิงเหรียญทอง

 

 

 

ลอว์น โบล์ว
เวลา 13.30 น. หญิงเดี่ยว รอบชิงเหรียญทองแดง ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติสิงคโปร์

 

 

 

มวยไทย รอบก่อนรองชนะเลิศ
เวลา 13.00 น. รุ่น 51kg-54kg ชาย
เวลา 14.00 น. รุ่น 54kg-57kg ชาย
เวลา 15.00 น. รุ่น 60kg-63.5kg ชาย
เวลา 16.00 น. รุ่น 63.5kg-67kg ชาย
เวลา 17.00 น. รุ่น 67kg-71kg ชาย

 

 

 

ปันจักสีลัต
เวลา 11.00 น. Tunggal Putri หญิง
เวลา 17.00 น. Tunggal Putri หญิง

 

 

 

เปตอง
เวลา 08.00 น. คู่ผสม

 

 

 

เรือใบ
เวลา 09.30 น.
IT470 หญิง รอบชิงชนะเลิศ
IT470 ชาย รอบชิงชนะเลิศ
IT470 U19 ชาย รอบชิงชนะเลิศ
IT470 U19 หญิง รอบชิงชนะเลิศ
Windsurfing หญิง
Windsurfing ชาย
L.Standard ชาย
L.Radial หญิง
L.Radial ชาย
Optimist U16 หญิง
Optimist U16 ชาย

 

 

เซปัคตะกร้อ
เวลา 09.00 น. หญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ

 

 

สควอซ
เวลา 10.00 น.
ทีมหญิง รอบ 3
ทีมชาย รอบ 3

เวลา 18.00 น.
ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ

 

 

เทควันโด
เวลา 07.30 น.
U68kg.
U57kg.

เวลา 09.30 น.
U68kg. รอบก่อนรองชนะเลิศ
U57kg. รอบก่อนรองชนะเลิศ

เวลา 13.00 น.
U68kg. รอบรองชนะเลิศ
U57kg. รอบรองชนะเลิศ

เวลา 14.00 น.
U68kg. รอบชิงชนะเลิศ
U57kg. รอบชิงชนะเลิศ

 

 

วอลเลย์บอล
เวลา 09.00 น. ทึมหญิง รอบชิงเหรียญทองแดง
เวลา 12.00 น. ทีมชาย รอบชิงเหรียญทองแดง
เวลา 15.00 น. ทีมหญิง รอบชิงเหรียญทอง
เวลา 18.00 น. ทีมชาย รอบชิงเหรียญทอง

 

 

สกีน้ำ และ เวคบอร์ด
เวลา 08.00 น. ทีมหญิง Overall
เวลา 08.30 น. ทีมชาย Overall
เวลา 10.00 น. ทีมหญิง Overall รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 10.45 น. ทีมชาย Overall รอบชิงชนะเลิศ