โปรแกรมซีเกมส์ 2017 ประจำวันที่ 26 สิงหาคม 2560

Home / ข่าวซีเกมส์ / โปรแกรมซีเกมส์ 2017 ประจำวันที่ 26 สิงหาคม 2560

รายการแข่งขันของนักกีฬาไทย ซีเกมส์ 2017 กัวลาลัมเปอร์
ประจำวันที่ 26 สิงหาคม 2560

 

ว่ายนํ้า
เวลา 08.00 น. กรรเชียง 100 เมตร หญิง
เวลา 08.10 น. ฟรีสไตล์ 1,500 เมตร ชาย
เวลา 08.35 น. ฟรีสไตล์ 200 เมตร หญิง
เวลา 08.45 น. กบ 50 เมตร ชาย
เวลา 08.50 น. ฟรีสไตล์ 50 เมตร หญิง
เวลา 08.55 น. ท่าผสม 4×100 เมตร ชาย
เวลา 18.00 น. กรรเชียง 100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 18.05 น. ฟรีสไตล์ 1,500 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 18.25 น. ฟรีสไตล์ 200 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 19.05 น. กบ 50 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 19.10 น. ฟรีสไตล์ 50 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 19.45 น. ท่าผสม 4×100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

 

 

กระโดดน้ำ รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 12.45 น. สปริงบอร์ด 3 เมตร ชาย
เวลา 14.30 น. ทีมผสม

 

 

กรีฑา รอบชิงชนะเลิศ 
เวลา 15.00 น. กระโดดสูง ชาย
เวลา 15.10 น. ขว้างจักร หญิง
เวลา 15.20 น. วิ่งข้ามรั้ว 100 เมตร หญิง
เวลา 15.35 น. วิ่งข้ามรั้ว 110 เมตร ชาย
เวลา 15.55 น. วิ่ง 5,000 เมตร ชาย
เวลา 19.10 น. วิ่ง 3,000 เมตร ชาย
เวลา 19.50 น. วิ่ง 4×400 เมตร หญิง
เวลา 20.05 น. วิ่ง 4×400 เมตร ชาย

 

 

แบดมินตัน
เวลา 08.00 น. ชายเดี่ยว
หญิงเดี่ยว
ชายคู่
หญิงคู่

 

 

 

บาสเกตบอล
เวลา 17.00 น. ทีมหญิง ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติมาเลเซีย
เวลา 14.45 น. ชิงเหรียญทองแดง ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติสิงคโปร์

 

บิลเลียดส์ และ สนุ๊กเกอร์
เวลา 13.00 น. สนุ๊กเกอร์ ชายเดี่ยว รอบ 8 คน ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติอินโดนีเซีย

 

 

คริกเก็ต
เวลา 11.30 น. ทีมหญิง ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติสิงคโปร์

 

 

จักรยาน BMX
เวลา 10.00 น. BMX moto หญิง
เวลา 10.05 น. BMX moto ชาย
เวลา 10.10 น. BMX moto ชาย ฮีทที่ 2 เรซที่ 1
เวลา 10.35 น. BMX moto ชาย,หญิง ฮีทที่ 1เรชที่ 2
เวลา 10.45 น. BMX moto ชาย ฮีทที่ 2 เรซที่ 2
เวลา 11.10 น. BMX mono ชาย ฮีทที่ 1 เรซที่ 3
เวลา 11.15 น. BMX moto ชาย ฮีทที่ 2 เรซที่ 3
เวลา 15.30 น. BMX หญิง ฮีทที่ 1 เรซที่ 3
เวลา 15.40 น. BMX ชาย รอบชิงชนะเลิศ

 

 

ขี่ม้า กระโดดข้ามรั้ว
เวลา 08.00 น. ทีมผสม

 

 

ขี่ม้าโปโล
เวลา 08.00 น. ทีมผสม รอบชิงชนะเลิศ ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติมาเลเซีย

 

 

ฟุตบอล
เวลา 15.00 น. รอบรองชนะเลิศ ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติเมียนมาร์

 

ฮอกกี้
เวลา 15.00 น. ทีมชาย ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติอินโดนีเซีย
เวลา 17.30 น. ทีมหญิง ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติสิงคโปร์

 

 

ฮอกกี้ในร่ม
เวลา 15.00 น. ทีมชาย รอบชิงเหรียญทองแดง
เวลา 17.00 น. ทีมชาย รอบชิงเหรียญทอง

 

 

สเกตน้ำแข็งลีลา
เวลา 14.00 น. ช็อตโปรแกรม หญิง
เวลา 15.30 น. ช็อตโปรแกรม ชาย

 

 

ยูโด
เวลา 13.00 น.

66 kg. ชาย
73 kg. ชาย
63 kg. หญิง
เวลา 14.30 น.

66 kg. ชาย รอบรองชนะเลิศ
73 kg. ชาย รอบรองชนะเลิศ
63 kg. หญิง รอบรองชนะเลิศ
เวลา 16.00 น.

66 kg. ชาย รอบชิงเหรียญทองแดง
73 kg. ชาย รอบชิงเหรียญทองแดง
63 kg. หญิง รอบชิงเหรียญทองแดง
เวลา 16.40 น.

66 kg. ชาย รอบชิงเหรียญทอง
73 kg. ชาย รอบชิงเหรียญทอง
63 kg. หญิง รอบชิงเหรียญทอง

 

 

ลอว์น โบล์ว
เวลา 08.00 น.

ประเภท คู่ชาย ชิงเหรียญทองแดง
ประเภท คู่ชาย ชิงเหรียญทอง
เวลา 14.00 น.

ประเภท คู่หญิง ชิงเหรียญทองแดง
ประเภท คู่หญิง ชิงเหรียญทอง

 

 

มวยไทย
เวลา 13.00 น. รุ่น 51kg-54kg ชาย
เวลา 14.00 น. รุ่น 54kg-57kg ชาย
เวลา 15.00 น. รุ่น 60kg-63.5kg ชาย
เวลา 16.00 น. รุ่น 63.5kg-67kg ชาย
เวลา 17.00 น. รุ่น 67kg-71kg ชาย

 

 

ปันจักสีลัต
เวลา 11.00 น. Tunggal Pool A ชาย
เวลา 17.00 น. Tunggal Putra ชาย

 

 

เปตอง
เวลา 09.00 น. ทีม 3 คน ชาย,หญิง รอบแรก
เวลา 14.00 น. ทีม 3 คน ชาย,หญิง รอบรองชนะเลิศ
เวลา 16.00 น. ทีม 3 คน ชาย,หญิง รอบชิงชนะเลิศ

 

 

เทควันโด
เวลา 07.30 น.

พูมเซ่ คู่ผสม
พูมเซ่ ทีมชาย
พูมเซ่ ทีมหญิง
เวลา 13.00 น.

พูมเซ่ คู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ
พูมเซ่ ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ
พูมเซ่ ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ

 

 

เทนนิส
เวลา 11.00 น. หญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 13.00 น. คู่ผสม

 

 

 

วอลเลย์บอล
เวลา 09.00 น. ทึมหญิง รอบรองชนะเลิศ
เวลา 12.00 น. ทีมชาย

 

 

สกีน้ำ และ เวคบอร์ด
เวลา 07.00 น. สลาลม หญิง รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 07.45 น. สลาลม ชาย รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 08.45 น. เวคบอร์ด หญิง รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 09.15 น. เวคบอร์ด ชาย รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 10.00 น. ทริก หญิง รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 10.45 น. ทริก ชาย รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 12.00 น. ท่ากระโดด หญิง รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 12.45 น. ท่ากระโดด ชาย รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 13.30 น. ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ
เวลา 14.00 น. ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ