โปรแกรมซีเกมส์ 2017 ประจำวันที่ 25 สิงหาคม 2560

Home / ข่าวซีเกมส์ / โปรแกรมซีเกมส์ 2017 ประจำวันที่ 25 สิงหาคม 2560
โปรแกรมซีเกมส์ 2017

รายการแข่งขันของนักกีฬาไทย ซีเกมส์ 2017 กัวลาลัมเปอร์
ประจำวันที่ 25 สิงหาคม 2560

ช่องสทท. 11 เริ่มถ่ายทอดสด เวลา 09.00น. – 12.30น.
ช่อง 5 เริ่มถ่ายทอดสด เวลา 13.00น. – 19.00น.

 

เวลา : 06.30 น.
กอล์ฟ ทีมชายเดี่ยว

เวลา : 07.00 น.
สกีนํ้า/ เวคบอร์ด รวมหญิง ประเภทสลาลม
สกีนํ้า/ เวคบอร์ด รวมชาย ประเภทสลาลม
สกีนํ้า/ เวคบอร์ด รวมหญิง ประเภททริค
สกีนํ้า/ เวคบอร์ด รวมชาย ประเภททริค
เวคบอร์ดหญิง
เวคบอร์ดชาย

เวลา : 08.00 น.
กอล์ฟ ทีมหญิงเดี่ยว

ว่ายนํ้า ชิง 7 เหรียญทอง
เมดเลย์ 400 เมตร หญิง
ฟรีสไตล์ 50 เมตร ชาย
กรรเชียง 50 เมตร หญิง
กรรเชียง 100 เมตร ชาย
กรรเชียง 200 เมตร ชาย
เมดเลย์ 400 เมตร ชาย
เมดเลย์ 4×100 เมตร หญิง

โบว์ลิ่ง ชิง 2 เหรียญทอง
โบว์ลิ่ง มาสเตอร์ หญิง
โบว์ลิ่ง มาสเตอร์ ชาย

ลอว์น โบล์ว หญิงคู่
ลอว์น โบล์ว ชายคู่
ลอว์น โบล์ว หญิงเดี่ยว
ลอว์น โบล์ว ชายเดี่ยว
ลอว์น โบล์ว ชาย 3 คน

เปตอง หญิง 3 คน
เปตอง ชาย 3 คน

ยิงปืน ประเภท Air Rifle 10 เมตร (40 นัด) หญิง
ยิงปืน ประเภท Rifle 3 Position 50 เมตร (3×40 นัด) ชาย
ยิงปืน ประเภท Trap (75 เป้า) รอบคัดเลือก
ยิงปืน ประเภท Air Rifle 10 เมตร (40 นัด) หญิง
ยิงปืน ประเภท Rifle 3 Position 50 เมตร (3×40 นัด) ชาย

เวลา : 09.00 น.
บิลเลียดส์ ชายเดี่ยว
พูล 9 ลูก ชายเดี่ยว

เทนนิส หญิงคู่

ตะกร้อ ชิง 2
ตะกร้อ 4 คน ชาย

เวลา : 09.30 น.
เรือใบ ชาย ประเภท International 470 เดี่ยว 2 มือ
เรือใบ หญิง ประเภท International 470 เดี่ยว 2 มือ
เรือใบ ชาย ประเภท International 420 (U19) เดี่ยว 2 มือ
เรือใบ หญิง ประเภท International 420 (U19) เดี่ยว 2 มือ
เรือใบ ชาย วินเซิร์ฟ RS One วันที่ 3
เรือใบ หญิง วินเซิร์ฟ RS One วันที่ 3
เรือใบ ชายเดี่ยว ประเภท Laser Standard เดี่ยว 1 มือ
เรือใบ ชายเดี่ยว ประเภท Laser Radial เดี่ยว 1 มือ
เรือใบ หญิงเดี่ยว ประเภท Laser Radial เดี่ยว 1 มือ
เรือใบ ชายเดี่ยว ประเภท Optimist(U16) เดี่ยว 1 มือ
เรือใบ หญิงเดี่ยว ประเภท Optimist(U16) เดี่ยว 1 มือ

เวลา : 10.00 น.
สควอช ทีมหญิง
สควอช ทีมชาย

เวลา : 11.00 น.
หญิงคู่ปันจักลีลา

เทนนิส ชายคู่

เวลา : 12.00 น.
โบว์ลิ่ง มาสเตอร์ หญิง
โบว์ลิ่ง มาสเตอร์ ชาย

เวลา : 12.30 น.
กอล์ฟ ทีมชายเดี่ยว

เวลา : 13.00 น.
สนุกเกอร์ ชายเดี่ยว รอบ 16 คน
พูล 9 ลูก ชายเดี่ยว รอบ 16 คน

สกีนํ้า/ เวคบอร์ด รวมหญิง ประเภท กระโดด
สกีนํ้า/ เวคบอร์ด รวมชาย ประเภท กระโดด

กอล์ฟ ทีมหญิงเดี่ยว

เวลา : 14.00 น.
พุ่งแหลน ชาย
กระโดดไกล หญิง
วิ่ง 4×100 เมตร หญิง
วิ่ง 4×100 เมตร ชาย
พุ่งแหลน หญิง
วิ่ง 5 กิโลเมตร หญิง
คํ้าถ่อ หญิง
ทุ่มนํ้าหนัก ชาย
วิ่ง 800 เมตร หญิง
วิ่ง 10 กิโลเมตร ชาย

เทเบิลเทนนิส ทีมหญิง ไทย พบ เมียนมาร์

ลอว์น โบล์ว หญิงคู่
ลอว์น โบล์ว ชายคู่
ลอว์น โบล์ว หญิงเดี่ยว
ลอว์น โบล์ว ชายเดี่ยว
ลอว์น โบล์ว หญิง 3 คน

เวลา : 14.30 น.
ฟุตซอล หญิง ไทย พบ อินโดนิเซีย

เวคบอร์ด หญิง ควอลิฟาย
เวคบอร์ด ชาย ควอลิฟาย

เวลา : 15.00 น.
คริกเก็ต หญิง ไทย พบ มาเลเซีย

โบว์ลิ่ง มาสเตอร์ หญิง
โบว์ลิ่ง มาสเตอร์ ชาย

เวลา : 16.00 น.
ตะกร้อ หญิงคู่ ไทย พบ เวียดนาม

เวลา : 17.00 น.
บิลเลียดส์ ชายเดี่ยว
พูล 9 ลูก ชายเดี่ยว

ฮอกกี้ในร่ม ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ

เวลา : 18.00 น.
เมดเลย์ 400 เมตร หญิง
ฟรีสไตล์ 50 เมตร ชาย
กรรเชียง 50 เมตร หญิง
กรรเชียง 100 เมตร ชาย
กรรเชียง 200 เมตร ชาย
เมดเลย์ 400 เมตร ชาย
เมดเลย์ 4×100 เมตร หญิง

สควอช หญิงเดี่ยว
สควอช ชายเดี่ยว

บาสเก็ตบอล ทีมหญิงไทย พบ อินโดนิเซีย

เวลา : 19.00 น.
ฮอกกี้ ทีมหญิง ไทย พบ มาเลเซีย

เวลา : 19.00 น.
บาสเก็ตบอล ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ ไทย พบ อินโดนีเซีย