โปรแกรมซีเกมส์ 2017 ประจำวันที่ 24 สิงหาคม 2560

Home / ข่าวซีเกมส์ / โปรแกรมซีเกมส์ 2017 ประจำวันที่ 24 สิงหาคม 2560
โปรแกรมซีเกมส์ 2017

รายการแข่งขันของนักกีฬาไทย ซีเกมส์ 2017 กัวลาลัมเปอร์
ประจำวันที่ 24 สิงหาคม 2560

ช่องสทท. 11 เริ่มถ่ายทอดสด เวลา 06.30น. – 12.30น.
ช่อง 3 เริ่มถ่ายทอดสด เวลา 13.00น. – 20.00น.

 

เวลา : 06:30
กอล์ฟ ชายเดี่ยว ประเภท สโตรคเพลย์ รอบชิงชนะเลิศ

เวลา : 07:00
คาราเต้ คาตะ ทีมหญิง รอบก่อนชิง
คาราเต้ คาตะ ทีมชาย รอบก่อนชิง
กอล์ฟ หญิงเดี่ยว ประเภท สโตรคเพลย์ รอบชิงชนะเลิศ

เวลา : 08:00
ลอว์น โบล์ว ชาย 4 คน ชิงที่ 3
ลอว์น โบล์ว ชาย 4 คน รอบชิง
เปตอง ชายคู่ รอบคัดเลือก
เปตอง หญิงคู่ รอบคัดเลือก
แบดมินตัน ทีมหญิง ทีมชาติไทย พบ ทีมมาเลเซีย
บาสเกตบอล ชาย ทีมชาติเมียนมาร์ พบ ทีมชาติไทย
ว่ายน้ำ ฟรีสไตล์ 4×200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
โบว์ลิ่ง ทีมหญิง รอบแรก
ขี่ม้า ประเภทศิลปะบังคับม้า บุคคล รอบชิงชนะเลิศ
เทเบิลเทนนิส ทีมชาย
ว่ายน้ำ บุคคล 200 เมตร ชาย
ยิงปืน ประเภท Rifle Prone 50 เมตร หญิง
ว่ายน้ำ ฟรีสไตล์ 4×200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

เวลา : 08:30
ว่ายนํ้า กรรเชียง 100 เมตร ชาย
ว่ายนํ้า กรรเชียง 100 เมตร หญิง
ว่ายน้ำ ฟรีสไตล์ 100 เมตร ชาย

เวลา : 09:00
อิงลิช บิลเลียดส์ ชายเดี่ยว รอบ 8 คน
พูล 9 ลูก ชายเดี่ยว รอบ 16 คน
จักรยาน ประเภทถนน หญิงเดี่ยว
ว่ายน้ำ ฟรีสไตล์ 800 เมตร หญิง
คาราเต้ คุมิเตะ ทีมหญิง รอบก่อนชิง
สควอช คู่ผสม รอบชิง
เทนนิส หญิง รอบรอง
ว่ายน้ำ ฟรีสไตล์ 4×200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

เวลา : 09:30
เรือใบ ชาย ประเภท International 420 (U19) เดี่ยว 2 มือ
เรือใบ ชาย ประเภท International 470 เดี่ยว 2 มือ
เรือใบ ชาย วินเซิร์ฟ RS One
เรือใบ ชาย ประเภท Optimist U16
เรือใบ ชาย ประเภท Laser Radial
เรือใบ ชาย ประเภท Laser Standard
เรือใบ หญิง วินเซิร์ฟ
เรือใบ หญิง ประเภท Laser Radial
เรือใบ ชาย วินเซิร์ฟ
เรือใบ หญิง ประเภท Optimist U16
เรือใบ หญิง ประเภท International 420 (U19) เดี่ยว 2 มือ
เรือใบ หญิง ประเภท International 470 เดี่ยว 2 มือ
ว่ายนํ้า กรรเชียง 100 เมตร หญิง
ว่ายน้ำ ฟรีสไตล์ 100 เมตร ชาย

เวลา : 10:00
ปันจักสีลัต ประเภทคู่ปันจักลีลา ชาย
ตะกร้อ 4 คน ชาย
เทเบิลเทนนิส ทีมหญิง

เวลา : 11:00
ยิงปืน ประเภท Air Pistol 10 เมตร หญิง
เทนนิส ชาย รอบรอง
วอลเลย์บอล ทีมหญิง

เวลา : 12:30
ว่ายน้ำ ฟรีสไตล์ 4×200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
ฮอกกี้ในร่ม ทีมชาย ไทย พบ อินโดนีเซีย

เวลา : 13:00
คาราเต้ คุมิเตะ ทีมชาย รอบก่อนชิง
เทนนิส คู่ผสม รอบก่อนรอง
สนุ๊กเกอร์ ชายเดี่ยว รอบ 16 คน
พูล 9 ลูก หญิงเดี่ยว รอบ 16 คนสุดท้าย
ว่ายน้ำ ฟรีสไตล์ 4×200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

เวลา : 14:00
ลอว์น โบล์ว หญิง 4 คน ชิงที่ 3
ลอว์น โบล์ว หญิง 4 คน รอบชิง
เปตอง ชายคู่ รอบรอง
เปตอง หญิงคู่ รอบรอง
ว่ายน้ำ ฟรีสไตล์ 4×200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
มวยสากล ชาย รุ่น 46-49 กิโลกรัม รอบชิงชนะเลิศ
ค้ำถ่อ ชาย
ว่ายน้ำ ฟรีสไตล์ 4×200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
มวยสากล ชาย รุ่น 49-52 กิโลกรัม รอบชิงชนะเลิศ
ว่ายน้ำ ฟรีสไตล์ 4×200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

เวลา : 15:00
คาราเต้ คาตะ ทีมหญิง รอบชิง
ขี่ม้าโปโล ไทย พบ บรูไน
ฟุตบอล ชาย รอบแแบ่งกลุ่ม ไทย พบ เวียดนาม
ฟุตบอล หญิง รอบแแบ่งกลุ่ม ไทย พบ ฟิลิปปินส์
คาราเต้ คาตะ ทีมชาย รอบชิง
ว่ายน้ำ ฟรีสไตล์ 4×200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
ว่ายน้ำ ฟรีสไตล์ 4×200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
มวยสากล ชาย รุ่น 60-64 กิโลกรัม รอบชิงชนะเลิศ

เวลา : 15:30
คาราเต้ คุมิเตะ ทีมหญิง รอบชิง
ว่ายน้ำ ฟรีสไตล์ 4×200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
ว่ายน้ำ ฟรีสไตล์ 4×200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
มวยสากล ชาย รุ่น 69-75 กิโลกรัม รอบชิงชนะเลิศ

เวลา : 16:00
คาราเต้ คุมิเตะ ทีมชาย รอบชิง
เปตอง ชายคู่ รอบชิง
เปตอง หญิงคู่ รอบชิง
สควอช หญิงเดี่ยว ประเภทจัมโบ้
สควอช ชายเดี่ยว ประเภทจัมโบ้
อิงลิช บิลเลียดส์ ชายเดี่ยว รอบ 8 คน
อิงลิช บิลเลียดส์ ชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ

เวลา : 17:00
อิงลิช บิลเลียดส์ หญิงเดี่ยว รอบ 8 คน
พูล 9 ลูก หญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
มวยสากล ชาย รุ่น 75-81 กิโลกรัม รอบชิงชนะเลิศ

เวลา : 18:00
วอลเลย์บอล ทีมชาย
ว่ายน้ำ บุคคล 200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
ว่ายน้ำ บุคคล 200 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
ว่ายนํ้า กรรเชียง 100 เมตร ชาย

เวลา : 19:00
ว่ายนํ้า กรรเชียง 100 เมตร หญิง
ลอว์น โบล์ว หญิงเดี่ยว
ลอว์น โบล์ว ชายเดี่ยว
ลอว์น โบล์ว แพร์ชาย
ลอว์น โบล์ว แพร์หญิง
กระโดดสูงชาย
ฮอกกี้ ทีมชาย ไทย พบ มาเลเซีย
ว่ายน้ำ ฟรีสไตล์ 100 เมตร ชาย
ว่ายน้ำ ฟรีสไตล์ 800 เมตร หญิง

เวลา : 20:00
ว่ายน้ำ ฟรีสไตล์ 4×200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
วิ่ง 200 เมตร หญิง